Key fasaha na karfe grating walda tsari:
1. A kowane tsaka-tsakin tsaka-tsakin tsaka-tsakin karfe mai ɗaukar nauyi da shingen giciye, ya kamata a gyara shi ta hanyar walda, riveting ko kulle matsa lamba.
2. Domin walda karfe gratings, matsa lamba juriya waldi ne fi so, da kuma baka waldi za a iya amfani da.
3. Don kulle matsi na grating na karfe, ana iya amfani da latsa don danna sandar giciye a cikin lebur mai ɗaukar nauyi don gyara shi.
4. Karfe grating ya kamata a sarrafa a cikin siffofi na daban-daban masu girma dabam bisa ga mai amfani bukatun.
5. Nisa tsakanin ƙananan ƙarfe mai ɗaukar nauyi da nisa tsakanin gicciye za a iya ƙayyade ta hanyar samarwa da ƙungiyoyi masu buƙata bisa ga buƙatun ƙira. Don dandamali na masana'antu, ana ba da shawarar cewa nisa tsakanin sanduna masu ɗaukar nauyi kada ta wuce 40mm, kuma nisa tsakanin sandunan giciye bai kamata ya wuce 165mm ba.
A ƙarshen madaidaicin ƙarfe mai ɗaukar nauyi, ya kamata a yi amfani da ƙarfe mara nauyi daidai da ma'aunin ƙarfe mai ɗaukar nauyi don ƙera. A cikin aikace-aikace na musamman, ana iya amfani da ƙarfe na sashe ko kuma za a iya nannade gefuna kai tsaye tare da faranti na gefe, amma yanki na giciye na gefuna ba dole ba ne ya zama ƙasa da yanki na shinge mai ɗaukar nauyi.
Don hemming, za a yi amfani da walda mai gefe guda tare da tsayin walda wanda bai gaza kauri na lebur mai ɗaukar nauyi ba, kuma tsayin weld ɗin ba zai zama ƙasa da sau 4 na kauri na lebur mai ɗaukar nauyi ba. Lokacin da farantin gefen baya karɓar kaya, ana ba da izinin walda karafa masu ɗaukar nauyi huɗu a tsaka-tsaki, amma nisa ba zai wuce 180mm ba. Lokacin da farantin gefen yana ƙarƙashin kaya, ba a ba da izinin walda ta lokaci ba kuma cikakken walda ya zama dole. Ƙarshen faranti na matakan matakan dole ne a haɗa su gaba ɗaya a gefe ɗaya. Tilas ne a walda farantin gefen da ke kan hanya ɗaya da lebur ɗin ƙarfe mai ɗaukar nauyi zuwa kowane sandar giciye. Yankewa da buɗewa a cikin ɓangarorin ƙarfe daidai ko ya fi girma fiye da 180mm za a yi gefuna. Idan matakan matakan suna da masu gadi na gaba, dole ne su bi ta gaba ɗaya.
Ƙarfe mai ɗaukar nauyi na karfen grating na iya zama lebur ƙarfe, ƙarfe mai siffar I-dimbin ƙarfe ko ƙarfe mai ƙarfi na tsayi.

Lokacin aikawa: Afrilu-15-2024